Ba shi yiwuwa a tsere wa duniyar dijital a yau. Daga kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa wayowin komai da ruwan, matsakaicin Ba'amurke yana da mu'amalar dijital da yawa kowace rana. Kuma ga millennials, ƙarnin da suka tsufa a zamanin intanet, sadarwa ta dijital shine abin da suka sani. Yana da dabi'a a gare su kamar numfashi. Don haka, watakila ba abin mamaki ba ne cewa cibiyoyin koleji da jami'o'i suna ƙara neman haɗa nunin dijital a cikin ƙwarewar kwalejin. Shugabannin jami'o'i sun fahimci cewa suna buƙatar yin magana da yaren ɗaliban da suka kai matakin kwaleji don jawo hankalin su, kuma ɗaliban yau sun ƙware a dijital.
1. Yada bayanai
Akwai bayanai na gaba ɗaya da yawa waɗanda ke buƙatar fita a harabar kwaleji. Alamar dijital na iya samar da gida ga yawancinsa. Wannan ya haɗa da:
- wasanni da filayen da kuma fagage.
- gymnasiums.
- gina ƙulli kwanakin da kuma sau.
- ofishin hours;
- kide da sauran musamman events
- dijital menu katakan cin abinci da makaman. da kuma
- taro da kuma musamman jawabai
2. ƙarfafa koyo
- Yau da yawa kolejoji suna sanye take da projectors. Digital] aukar bayar da dama da damar yin amfani da multimedia inganta laccoci. Furofesoshi iya nuna nunin faifai zana muhimmanci da maki ko kunna bidiyo alaka da abun ciki.
- Waɗanda suka damu cewa ɗalibai ƙila ba za su saurari lacca ba idan suna da allo a gabansu babu abin tsoro. Nazarin ya nuna cewa a kai a kai nuna nunin faifai na PowerPoint yayin laccoci ba shi da wani mummunan tasiri a sakamakon matakin ƙarshe na ɗalibai. Bayani mai sauri: Babu fiye da maki harsashi uku da kalmomi 20 a kowane faifai ita ce hanya mafi kyau don tabbatar da cewa an karanta kuma an adana bayanan.
3.gaggawa Sanarwa
Fiye da kashi 40 na makarantu ba su da umarnin abin da za su yi a cikin gaggawa da aka buga a ɗakunan gwaje-gwaje da wuraren zama. Ko da ƙarin makarantu sun kasa sanya waɗannan umarnin a wasu gine-gine. Koyaya, ɗalibi ko malami ko memba na ma'aikata na iya kasancewa a ko'ina lokacin da rikici ya afku. Ta yaya za su sami bayanai? Ta yaya za su san abin da za su yi?
Ƙaddamar da alamar dijital ta ba da damar kwalejoji da jami'o'i don samun kalmar a duk lokacin da kuma duk inda a cikin harabar. Fuskoki na iya walƙiya cikin launuka masu ƙarfi don jawo hankali ga faɗakarwar gaggawa da ba da umarni kan inda ɗalibai ya kamata su je da abin da ya kamata su yi don samun aminci. Muddin akwai wuta da shiga intanet, ana iya sabunta alamun nan take da kuma nesa.