Ta yaya cikakken tsarin guntu na tsaye ya sami gindin zama a masana'antar nunin Mini/Micro LED

A fagen babban ma'anar guntuwar nunin RGB, dutsen gaba, guntu-chip da sifofi na tsaye sune "ginshiƙai guda uku", daga cikinsu akwai na yau da kullun na sapphire gaban dutsen da guntuwar guntu mafi yawan al'ada, kuma sifofi na tsaye yawanci suna nufin bakin ciki. -Fim ɗin kwakwalwan kwamfuta na LED waɗanda aka cire daga substrate.Za'a iya gyara sabon ma'auni ko kuma ba za a ɗaure shi don yin guntu a tsaye ba.

Daidai da nunin fuska tare da filaye daban-daban, fa'ida da rashin amfani na gaban-Mount, flip-chip da sifofi na tsaye sun bambanta, amma komai kwatanta tsarin dutsen gaba ko tsarin juzu'i, fa'idodin tsarin tsaye a wasu bangarori a bayyane suke.

P1.25-P0.6: Fa'idodi huɗu sun fito waje

Lattice ya kwatanta aikin kwakwalwan kwamfuta na 5 × 5mil na Lattice na tsaye da kwakwalwan kwamfuta na JD na 5 × 6mil ta hanyar gwaje-gwaje.Sakamakon ya tabbatar da cewa idan aka kwatanta da kwakwalwan kwamfuta da aka ɗora a gaba, kwakwalwan kwamfuta na tsaye ba su da hasken gefe saboda haske mai gefe guda.Akwai ƙarancin tsangwama na haske yayin da tazarar ta zama ƙarami.A wasu kalmomi, ƙarami mafi ƙaranci, ƙarancin hasarar haske.Don haka, kwakwalwan kwamfuta na tsaye suna da fa'idodi masu fa'ida a cikin haske mai haske da kuma bayyana haske a ƙananan filaye.

2022062136363301(1)

Musamman, guntu na tsaye yana da siffar fitowar haske mai haske, fitowar haske iri ɗaya, rarraba haske mai sauƙi, da kyakkyawan aikin watsar da zafi, don haka tasirin nuni ya bayyana;Bugu da ƙari, tsarin tsarin lantarki na tsaye, rarrabawar yanzu ya fi dacewa, kuma madaidaicin IV ya dace.Na'urorin lantarki suna gefe ɗaya, akwai toshewa a halin yanzu, kuma daidaiton wurin hasken ba shi da kyau.Dangane da samar da yawan amfanin ƙasa, tsarin a tsaye zai iya adana wayoyi biyu idan aka kwatanta da tsarin yau da kullun na yau da kullun, kuma yankin da ke cikin na'urar ya fi isa, wanda zai iya haɓaka ƙarfin samar da kayan aiki yadda ya kamata da rage ƙarancin na'urar. zuwa haɗin waya ta tsari na girma.

In aikace-aikace nuni,al'amarin "caterpillar" ya kasance babbar matsala ga masana'antun, kuma tushen wannan al'amari shine ƙaura na karfe.Ƙauran ƙarfe yana da alaƙa da zafi, zafi, yuwuwar bambance-bambance da kayan lantarki na guntu, kuma yana yiwuwa ya bayyana a cikin nuni tare da ƙarami.Cikakken tsarin guntu na tsaye shima yana da fa'idodi na halitta wajen warware ƙauran ƙarfe.

Na farko, nisa tsakanin ingantattun sanduna masu kyau da mara kyau na guntu tsarin tsaye ya fi 135 μm.Saboda babban nisa tsakanin ingantattun sanduna masu kyau da mara kyau a cikin sararin samaniya, ko da ƙaurawar ion ƙarfe ya faru, rayuwar katakon fitilar guntu a tsaye na iya zama fiye da sau 4 fiye da na guntu na kwance, wanda ke haɓaka amincin samfur sosai. da kwanciyar hankali.Yana da kyau gam nuni.Na biyu shi ne, saman guntu mai launin shudi-kore mai tsayuwa a tsaye shi ne na'urar lantarki mai ƙarfi Ti/Pt/Au, wanda ke da wahala ga ƙauran ƙarfe ya faru, kuma babban aikinsa iri ɗaya ne da na ja. - guntu a tsaye.Na uku shi ne, guntu tsarin a tsaye yana amfani da manne na azurfa, wanda ke da kyakkyawan yanayin zafi, kuma yanayin zafin da ke cikin fitilun ya yi ƙasa sosai fiye da na shigarwa na yau da kullun, wanda zai iya rage saurin ƙaura na ions ƙarfe.

A wannan mataki, a cikin P1.25-P0.9 aikace-aikace, ko da yake talakawa gaban-saka bayani shagaltar da babban kasuwa saboda da low price fa'idar, da jefa-guntu da a tsaye mafita taka babbar rawa a high-karshen aikace-aikace saboda. zuwa ga mafi girman aikin su.Dangane da farashi, farashin rukuni na kwakwalwan RGB a cikin bayani na tsaye shine 1/2 na maganin juzu'i, don haka aikin farashi na tsarin tsaye ya fi girma.

A cikin aikace-aikacen P0.6-P0.9mm, mafita na gaba-Dutse na yau da kullun yana iyakance ta iyakar sararin samaniya, yana da wahala a ba da garantin yawan amfanin ƙasa, kuma yuwuwar samar da taro ya ragu, yayin da juzu'i-guntu da mafita na guntu na tsaye na iya saduwa da bukatun.Yana da mahimmanci a lura cewa, don masana'antar marufi, yana da mahimmanci don ƙara yawan kayan aiki don ɗaukar tsarin tsarin juzu'i, kuma saboda pads guda biyu na flip-chip suna da ƙanƙanta sosai, yawan amfanin ƙasa na manna solder. walda ba ta da girma, kuma balagaggen tsarin marufi na tsarin guntu na tsaye High, marufi da ke akwai

https://www.szradiant.com/application/

Ana iya amfani da kayan aikin masana'anta gaba ɗaya, kuma farashin saitin RGB don kwakwalwan kwamfuta a tsaye shine rabin na saitin RGB don guntu-kwakwalwa, kuma gabaɗayan aikin farashi na maganin tsaye shima ya fi na warware-guntu mafita.

P0.6-P0.3: Albarkar manyan hanyoyin fasaha guda biyu

Don aikace-aikacen P0.6-P0.3, Lattice ya fi mayar da hankali kan Fim ɗin Fim ɗin Fim, fasahar guntu na fim na bakin ciki ba tare da madaidaicin tsari ba, yana rufe tsarin tsaye da tsarin guntu.Ledojin fina-finai na bakin ciki gabaɗaya yana nufin guntu mai ɗaukar hoto na bakin ciki wanda aka cire daga ƙasa.Bayan da aka cire substrate, za a iya haɗa sabon substrate ko kuma za a iya yin tsari na tsaye ba tare da haɗawa da substrate ba.Ana kiran shi Fim na bakin ciki, ko VTF a takaice.A lokaci guda kuma, ana iya yin ta ta zama tsarin juzu'i ba tare da haɗa ma'aunin ba, wanda ake kira sikirin fim ɗin flip chip, ko TFFC a takaice.

Hanyar fasaha 1: VTF/TFFC guntu + haske mai dige ja (QD + haske mai shuɗi InGaN LED)

A ƙarƙashin ƙaramin ƙaramin guntu, al'adar AlGaInP ja LED tana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun injina bayan an cire substrate, kuma yana da sauƙin karye yayin aiwatar da canja wuri, yana sa ya zama da wahala a aiwatar da samar da taro na gaba.Don haka, mafita ɗaya ita ce a yi amfani da bugu, feshi, bugu da sauran fasahohi don sanya ɗigon ƙididdiga a saman GaN blue LEDs don samun jajayen ledoji.

Hanyar Fasaha 2: Ana amfani da LEDs InGaN a cikin duk launukan RGB

Saboda rashin isasshen ƙarfin injin da ke akwai na quaternary ja haske bayan cire substrate, yana da wahala a aiwatar da samar da tsari na gaba.Wani bayani shine cewa launuka uku na RGB duk InGaN LEDs ne, kuma a lokaci guda gane haɗin kai da masana'anta na epitaxy da guntu.A cewar rahotanni, Jingneng ya fara bincike da haɓaka gallium nitride ja haske a kan siliki substrates, da kuma wasu nasarori da aka samu a silicon tushen InGaN ja haske LEDs, sa ya yiwu ga wannan fasaha.

https://www.szradiant.com/products/transparent-led-screen/

Ya kamata a lura da cewa, ta hanyar kwatanta fa'idodi da rashin amfani na TFFC, FC, da Micro kwakwalwan kwamfuta dangane da substrate, rabuwar guntu, ingantaccen haske, da canja wurin taro, Lattice ya kai ga ƙarshe: ta amfani da hanyar fasaha ta Micro da Lattice's Haɗuwa da Ƙananan kwakwalwan kwamfuta na iya rage farashin guntu sosai yayin rage wahalar fasaha.Wannan kuma yana nufin cewa 4K da 8K Mini ultra high-definition LED manyan-allon samfuran ana sa ran shiga dubban gidaje.

A halin yanzu, 4K da 8K Mini ultra-high-definition nuni manyan allon fuska ba za a iya dakatarwa ta hanyar fasahar 5G ba, kuma siliki na madaidaiciya Mini LED kwakwalwan kwamfuta suna da damar zama mafita mai inganci mai inganci.


Lokacin aikawa: Nuwamba 18-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana