Bayyana Sirrin Micro LED

MicroLED nau'in diode ne mai fitar da haske (LED), yawanci ƙasa da μm a girman.Girman gama gari bai wuce μm 50 ba, wasu kuma sun kai ƙanana kamar 3-15 μm.Dangane da ma'auni, MicroLEDs suna kusan 1/100 girman girman LED na al'ada kuma kusan 1/10 faɗin gashin ɗan adam.A cikin nunin MicroLED, kowane pixel ana magana da shi daban-daban kuma ana tura shi don fitar da haske ba tare da buƙatar hasken baya ba.An yi su da kayan inorganic, wanda ke ba da rayuwa mai tsawo.

PPI na MicroLED shine 5,000 kuma haske shine 105nit.PPI na OLED shine 3500, kuma haske shine ≤2 x 103nit.Kamar OLED, fa'idodin MicroLED sune babban haske, ƙarancin amfani da wutar lantarki, ƙudiri mai girman gaske da jikewar launi.Babban fa'idar MicroLED ya fito ne daga babban fasalinsa, matakin matakin micron.Kowane pixel na iya magance sarrafawa da tuƙi guda ɗaya don fitar da haske.Idan aka kwatanta da sauran LEDs, MicroLED a halin yanzu yana da matsayi mai girma dangane da inganci mai haske da yawan makamashi mai haske, kuma har yanzu akwai sauran damar ingantawa.Yana da kyau gam LED nuni.Sakamakon ka'idar na yanzu shine, kwatanta MicroLED da OLED, don cimma hasken nuni iri ɗaya, kawai ana buƙatar kusan 10% na yankin shafi na ƙarshen.Idan aka kwatanta da OLED, wanda kuma shi ne nuni mai haskakawa, hasken yana da girma sau 30, kuma ƙuduri zai iya kaiwa 1500PPI, wanda yayi daidai da sau 5 300PPI da Apple Watch ke amfani da shi.

454646

Tun da MicroLED yana amfani da kayan inorganic kuma yana da tsari mai sauƙi, kusan ba shi da amfani mai haske.Rayuwar sabis ɗin sa tana da tsayi sosai.Wannan baya kwatankwacinsa da OLED.A matsayin kayan halitta, OLED yana da lahani na asali-tsawon rayuwa da kwanciyar hankali, wanda ke da wahala a kwatanta shi da QLED da MicroLED na kayan inorganic.Mai ikon daidaitawa zuwa girma dabam dabam.MicroLEDs za a iya ajiye su a kan nau'o'i daban-daban kamar gilashi, filastik, da karfe, suna ba da damar sassauƙa, nunin lanƙwasa.

Akwai daki mai yawa don rage farashi.A halin yanzu, fasahar microprojection tana buƙatar amfani da tushen haske na waje, wanda ya sa ya zama da wahala a ƙara rage girman tsarin, kuma farashin yana da yawa.Sabanin haka, MicroLED microdisplay mai haskaka kai ba ya buƙatar tushen hasken waje, kuma tsarin gani ya fi sauƙi.Saboda haka, yana da abũbuwan amfãni a miniaturization na module girma da kuma rage farashin.

A cikin ɗan gajeren lokaci, kasuwar Micro-LED ta mayar da hankali kan ƙananan ƙananan nuni.A cikin matsakaici da dogon lokaci, filayen aikace-aikacen Micro-LED suna da faɗi sosai.A ko'ina cikin na'urorin da za a iya sawa, manyan allon nuni na cikin gida, nunin kan-ɗorawa (HUDs), fitilun wutsiya, sadarwar gani mara waya ta Li-Fi, AR/VR, majigi da sauran filayen.

Ka'idodin nuni na MicroLED shine don bakin ciki, rage girman da tsara tsarin ƙirar LED.Girmansa kusan 1 ~ 10μm ne kawai.Bayan haka, ana tura MicroLEDs zuwa sassan kewaye a cikin batches, wanda zai iya zama m ko m m ko m substrates.Nunin LED mai haskeHakanan yana da kyau. Sa'an nan kuma, Layer na kariya da na'urar lantarki na sama an kammala su ta hanyar tsarin ƙaddamarwa na jiki, sa'an nan kuma za'a iya haɗa nau'i na sama don kammala nuni na MicroLED tare da tsari mai sauƙi.

Don yin nuni, dole ne a sanya saman guntu zuwa tsarin tsararru kamar nunin LED, kuma kowane pixel digo dole ne ya kasance mai iya magana da sarrafawa kuma a kai shi daban-daban don haskakawa.Idan da'irar da'irar oxide semiconductor ce ke motsa ta, tsarin tuki ne mai aiki, kuma ana iya wuce fasahar marufi tsakanin guntu tsararrun MicroLED da CMOS.

Bayan an gama manna, MicroLED na iya inganta haske da bambanci ta hanyar haɗa tsarin microlens.An haɗa tsararrun MicroLED zuwa ingantattun na'urori masu inganci da korau na kowane MicroLED ta hanyar ingantattun na'urorin grid masu kyau da mara kyau, kuma ana ba da wutar lantarki a jere, kuma ana kunna MicroLEDs ta hanyar dubawa don nuna hotuna.

f4bbbe24d7fbc4b4acdbd1c3573189ef

A matsayin hanyar haɗi mai tasowa a cikin sarkar masana'antu, Micro LED yana da aiki mai wuyar gaske wanda sauran masana'antun lantarki ba safai suke amfani da su ba - canja wurin taro.Ana ɗaukar canja wurin jama'a azaman babban abin da ke shafar ƙimar yawan amfanin ƙasa da sakin ƙarfin aiki, kuma yanki ne da manyan masana'antun ke mayar da hankali kan magance matsaloli masu tsauri.A halin yanzu, akwai hanyoyi daban-daban akan hanyar fasaha, wato canja wurin Laser, fasahar haɗin kai da fasahar canja wuri.

Wace irin fasaha ce "canja wurin taro"?Don sanya shi a sauƙaƙe, a kan madauwari na TFT girman girman ƙusa, bisa ga ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan gani da na lantarki, ɗari uku zuwa ɗari biyar ko ma fiye da ja, kore da shuɗi na LED micro-chips suna welded daidai.

Adadin gazawar tsari da aka yarda shine 1 cikin 100,000.Sai kawai samfurori da suka cimma irin wannan tsari za a iya amfani da su da gaske ga samfurori irin su Apple Watch 3. Fasahar Dutsen Surface a yanzu ta sami nasarar samar da fasahar canja wuri mai yawa a cikin MINI LED, amma yana buƙatar tabbatarwa mai amfani a cikin samar da MicroLED.

Ko da yakeMicroLED nunisuna da tsada sosai idan aka kwatanta da na al'ada LCD da bangarorin OLED, fa'idodin su a cikin haske da ingancin kuzari ya sa su zama madadin kyawawa a cikin ƙanana da manyan aikace-aikace.A tsawon lokaci, tsarin samar da MicroLED zai ba da damar masu kaya su rage farashin samarwa.Da zarar tsari ya kai ga balaga, tallace-tallace na MicroLED zai fara tashi.Don misalta wannan yanayin, ta 2026, ana sa ran farashin masana'anta na nunin microLED na inci 1.5 don smartwatches zai ragu zuwa kashi goma na farashin yanzu.A lokaci guda, farashin masana'anta na nunin TV mai inci 75 zai ragu zuwa kashi ɗaya cikin biyar na farashin da yake yanzu a cikin lokaci guda.

A cikin shekaru biyu da suka gabata, masana'antar Mini Led za ta maye gurbin fasahar nunin gargajiya da sauri.A cikin 2021, masana'antar nunin lantarki kamar nunin abin hawa, nunin kayan aikin gida, nunin taro, nunin tsaro da sauran masana'antar nunin lantarki za su ƙaddamar da babban hari kuma su ci gaba har sai an daidaita fasahar samar da taro na Micro LED.


Lokacin aikawa: Oktoba-21-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana