LED yana nuna kalmomin gama gari - kuna fahimta?

Tare da saurin ci gaba na fasaha na nuni na LED, samfuran nuni na LED suna nuna ci gaba iri-iri. Ana amfani da allon nuni na yau na yau a cikin masana'antu daban-daban. Koyaya, don masu farawa, ana amfani da kalmomin fasaha da yawa na nuni na LED. Ban sani ba, don haka menene kalmomin fasaha na yau da kullun don nunin LED?

Hasken LED: Gabaɗaya ana bayyana hasken diode mai fitar da haske ta umara haske a cikin raka'o'in Candela cd; 1000ucd (micro-candela) = 1 mcd (tudun kandela), 1000mcd = 1 cd. Intensarfin wutar LED guda ɗaya don amfanin cikin gida gaba ɗaya 500ucd-50 mcd ne, yayin da ƙarfin hasken LED ɗaya don amfanin waje ya kamata ya zama 100 mcd-1000 mcd ko ma 1000 mcd ko fiye.

Piirar pixel ta LED: An shirya LEDs a cikin matrix ko ɓangaren alkalami, kuma an tsara su cikin ingantattun kayayyaki. Nunin cikin gida ana amfani dashi koyaushe pixel 8 * 8, 8 kalma 7 ƙirar dijital na zamani. Na'urar pixel mai nuna waje tana da bayanai dalla-dalla kamar pixels 4 * 4, 8 * 8, 8 * 16. Ana kuma kiran tsarin pixel na allon nuni na waje azaman jigon jigon rubutun kai saboda kowane pixel yana da kunduba biyu ko fiye na bututun LED.

Pixel da Pixel diamita: Kowane sashin haske mai haske (dot) wanda ana iya sarrafa shi daban-daban a cikin nuni na LED ana kiran sa pixel (ko pixel). Girman pixel ∮ yana nufin diamita na kowane pixel a milimita.

Resolution: Ana kiran yawan layuka da ginshikan pixels na nuni na LED ƙudurin nunin LED. Theudurin shine adadin pixels a cikin nuni, wanda ke ƙayyade damar bayanin nuni. 

Grey sikelin: Matsakalar launin toka yana nufin matsayin da hasken pixel yake canzawa. Matsakaicin launin toka na launi na farko gabaɗaya yana da matakan 8 zuwa 12. Misali, idan matakin launin toka na kowane launi na farko matakan 256 ne, don fuska mai launi ta fari mai launuka biyu, launi mai nunawa 256 × 256 = 64K ne, wanda kuma ake maganarsa azaman allon nuni na 256.

Launuka masu launuka biyu: Mafi yawan launuka masu haske a yau sune fuska biyu masu haske, ma'ana, kowane pixel yana da LED biyu da suka mutu: ɗaya don ja ya mutu ɗaya kuma don koren mutu. Pixel ja ne yayin da aka kunna wuta, an kuma kore koren lokacin da aka kunna wuta, kuma pixel ja ne lokacin da ake jan wuta ja da kore a lokaci guda. Daga cikinsu, ana kiran ja da koren launuka na farko.

Cikakken launi: ja da koren launuka biyu na firamare tare da shuɗi na farko mai shuɗi, launuka uku na farko sune cikakken launi. Tunda fasahar ƙirƙirar tubes mai shuɗi mai launi mai shuɗi da tsarkakakken koren rai ya riga ya balaga, kasuwa tana da cikakken launi.

SMT da SMD: SMT ita ce fasahar hawa kan tudu (gajere don Fasahar Hawan Dutsen )asa), wanda a halin yanzu shi ne mafi shaharar fasaha da tsari a cikin masana'antar haɗuwa da lantarki; SMD na'urar farfajiyar farfajiya ce (takaice don na'urar da aka ɗora a saman)


Lokacin aikawa: Mayu-04-2020

Aiko mana da sakon ku:

Rubuta saƙonka a nan kuma ka aika da shi a gare mu