Manyan Juyin Masana'antar Fasaha 10 don 2021

Kamar yadda masana'antar DRAM ta shiga zamanin EUV a hukumance, fasahar stacking NAND Flash ta ci gaba da wuce 150L.

Manyan masu samar da DRAM guda uku Samsung, SK Hynix, da Micron ba kawai za su ci gaba da sauye-sauyen su zuwa fasahar aiwatar da 1Znm da 1alpha nm ba, har ma a hukumance su gabatar da zamanin EUV, tare da Samsung ke jagorantar cajin, a cikin 2021. Masu samar da DRAM a hankali za su maye gurbin nasu. fasahohin ƙirƙira ninki biyu masu wanzuwa don haɓaka tsarin farashi da ingancin masana'anta.

Bayan masu siyar da NAND Flash sun sami nasarar tura fasahar tara ƙwaƙwalwar ajiya da suka wuce yadudduka 100 a cikin 2020, za su yi niyya don yadudduka 150 da sama a cikin 2021 da haɓaka ƙarfin mutu ɗaya daga 256/512Gb zuwa 512Gb/1Tb. Masu amfani za su iya ɗaukar samfuran NAND Flash masu girma ta hanyar ƙoƙarin masu samarwa don haɓaka farashin guntu. Yayin da PCIe Gen 3 a halin yanzu shine babban kewayon motar bas don SSDs, PCIe Gen 4 zai fara samun karuwar kasuwa a cikin 2021 saboda haɗin kai a cikin PS5, Xbox Series X/S, da uwayen uwa waɗanda ke nuna sabon microarchitecture na Intel. Sabuwar ƙirar yana da mahimmanci don cika buƙatun canja wurin bayanai daga manyan kwamfutoci, sabobin, da cibiyoyin bayanan HPC.

Masu aiki da hanyar sadarwar wayar hannu za su haɓaka ginin tashar ta 5G yayin da Japan/Korea ke sa ido kan 6G

Jagororin Aiwatar da 5G: Zaɓin SA na 2, wanda GSMA ta fitar a watan Yuni 2020, ya zurfafa cikin cikakkun bayanan fasaha game da tura 5G, duka ga masu gudanar da hanyar sadarwar wayar hannu da kuma ta fuskar duniya. Ana sa ran masu aiki za su aiwatar da 5G standalone architectures (SA) a cikin babban sikelin a cikin 2021. Baya ga isar da haɗin gwiwa tare da babban sauri da babban bandwidth, 5G SA gine-ginen zai ba da damar masu aiki su tsara hanyoyin sadarwar su bisa ga aikace-aikacen mai amfani da daidaitawa da nauyin aiki da ke buƙatar aiki. ultra-low latency. Koyaya, yayin da ake ci gaba da fitar da 5G, NTT DoCoMo na Japan da SK Telecom na Koriya sun riga sun mai da hankali kan tura 6G, tunda 6G yana ba da damar aikace-aikacen da ke fitowa daban-daban a cikin XR (ciki har da VR, AR, MR, da 8K da sama da ƙuduri) , Sadarwar holographic mai kama da rai, WFH, samun damar nesa, telemedicine, da ilimin nesa.

IoT ya samo asali zuwa Hankali na Abubuwa yayin da na'urori masu kunna AI ke matsawa kusa da cin gashin kai

A cikin 2021, haɗin kai mai zurfi na AI zai zama ƙimar farko da aka ƙara zuwa IoT, wanda ma'anarsa za ta samo asali daga Intanet na Abubuwa zuwa Intelligence of Things. Sabuntawa a cikin kayan aikin kamar zurfafa ilmantarwa da hangen nesa na kwamfuta za su kawo ɗaukakawar haɓakawa ga software na IoT da aikace-aikacen hardware. Yin la'akari da haɓakar masana'antu, haɓakar tattalin arziƙi, da buƙatun shiga nesa, IoT ana tsammanin zai ga babban tallafi a cikin wasu manyan madaidaitan, wato, masana'anta masu wayo da kiwon lafiya. Game da masana'anta masu wayo, ana sa ran ƙaddamar da fasahar da ba ta da alaka da ita za ta hanzarta zuwan masana'antar 4.0. Kamar yadda masana'antu masu kaifin basira ke bin juriya, sassauci, da inganci, haɗin gwiwar AI zai samar da na'urori masu ƙarfi, irin su cobots da drones, tare da ƙarin daidaito da ƙarfin dubawa, ta haka ne ke canza aiki da kai zuwa cin gashin kai. A fannin kiwon lafiya mai kaifin basira, ɗaukar AI na iya canza bayanan kiwon lafiya na yanzu zuwa masu ba da damar haɓaka aiki da haɓaka yankin sabis. Misali, haɗin kai na AI yana ba da saurin fahimtar hoton zafi wanda zai iya tallafawa tsarin yanke shawara na asibiti, telemedicine, da aikace-aikacen taimakon tiyata. Ana tsammanin waɗannan aikace-aikacen da aka ambata za su zama ayyuka masu mahimmanci waɗanda IoT na likitancin AI ya cika a cikin saitunan daban-daban kama daga asibitoci masu wayo zuwa cibiyoyin telemedicine.

Haɗin kai tsakanin gilashin AR da wayoyi masu wayo za su fara yunƙurin aikace-aikacen giciye

Gilashin AR za su matsa zuwa ƙirar da ke da alaƙa da wayoyin hannu a cikin 2021 wanda wayoyin hannu ke aiki a matsayin dandamalin kwamfuta na gilashin. Wannan zane yana ba da damar rage yawan farashi da nauyi don gilashin AR. Musamman, yayin da yanayin hanyar sadarwar 5G ya zama mafi girma a cikin 2021, haɗin gwiwar 5G wayowin komai da ruwan da gilashin AR zai ba da damar ƙarshen ba kawai gudanar da aikace-aikacen AR cikin kwanciyar hankali ba, har ma ya cika ayyukan nishaɗantarwa na gani na sirri na sirri ta hanyar haɓaka ƙarin lissafin. ikon wayoyin komai da ruwanka. Sakamakon haka, samfuran wayoyin hannu da masu gudanar da hanyar sadarwar wayar hannu ana tsammanin za su shiga cikin kasuwar gilashin AR akan babban sikeli a cikin 2021.

Wani muhimmin sashi na tuki mai cin gashin kansa, tsarin sa ido na direba (DMS) zai yi hauhawa cikin shahara

Fasahar aminci ta motoci ta samo asali ne daga aikace-aikacen waje na mota zuwa ɗaya don cikin mota, yayin da fasahar ji ke motsawa zuwa gaba inda ta haɗu da sa ido kan matsayin direba tare da karatun muhalli na waje. Hakazalika, haɗin AI na kera motoci yana haɓakawa bayan nishaɗin da yake gudana da ayyukan taimakon mai amfani, zuwa cikin mai ba da damar amincin mota. Dangane da yawaitar hadurran ababen hawa da direbobin suka yi watsi da yanayin tituna saboda dogaro da ADAS (ci-gaba na tsarin taimakon direbobi), wanda a baya-bayan nan ya yi tashin gwauron zabo, kasuwar ta sake mai da hankali kan ayyukan lura da direbobi. A nan gaba, babban abin da ake nufi da ayyukan sa ido na direba za a mayar da hankali ne kan haɓaka ƙarin aiki, abin dogaro, da ingantattun tsarin kyamara. Ta hanyar gano baccin direban da hankalinsa ta hanyar bin diddigin iris da sa ido kan ɗabi'a, waɗannan na'urori suna iya ganowa a cikin ainihin lokacin ko direban ya gaji, ya shagala, ko tuƙi ba daidai ba. Don haka, DMS (tsarin sa ido na direba) sun zama cikakkiyar larura a cikin haɓakar ADS (tsarin tuƙi masu sarrafa kansa), tunda DMS dole ne ya yi ayyuka da yawa a lokaci ɗaya, gami da ganowa/sanarwa na ainihi, ƙimar iya direba, da ɗaukar ikon sarrafa tuki. a duk lokacin da ya cancanta. Ana sa ran motocin da ke da haɗin gwiwar DMS za su shiga samar da yawa a nan gaba.

Nuni masu naɗewa za su ga karɓowa a cikin ƙarin na'urori azaman hanyar haɓaka dukiya ta allo

Kamar yadda wayoyi masu iya ninka suka ci gaba daga ra'ayi zuwa samfuri a cikin 2019, wasu samfuran wayoyin hannu a jere sun fitar da nasu wayoyin hannu don gwada ruwan. Ko da yake wa] annan wa] annan wa] annan tallace-tallacen tallace-tallace sun kasance tsaka-tsaki saboda tsadar farashin su - kuma, a tsawo, farashin tallace-tallace - har yanzu suna iya haifar da hayaniya da yawa a cikin balagagge da cikakken kasuwar wayoyin hannu. A cikin ƴan shekaru masu zuwa, yayin da masu kera kwamiti a hankali suke haɓaka ƙarfin samar da AMOLED ɗin su masu sassauƙa, samfuran wayoyin hannu za su ci gaba da mai da hankali kan haɓakar wayoyi masu naɗewa. Bugu da ƙari, ayyuka masu ninkawa suna ganin ƙara shiga cikin wasu na'urori kuma, musamman kwamfutocin littafin rubutu. Tare da Intel da Microsoft suna jagorantar cajin, masana'antun daban-daban kowannensu sun fitar da nasu kyautar littafin rubutu mai nuni biyu. A cikin jijiya iri ɗaya, samfuran masu ninka tare da nunin AMOLED guda ɗaya masu sassauƙa an saita su don zama batu mai zafi na gaba. Littattafan rubutu tare da nunin nannade za su iya shiga kasuwa a cikin 2021. A matsayin sabon aikace-aikacen nuni mai sassauƙa kuma a matsayin nau'in samfuri wanda ke fasalta nuni mai sassauƙa fiye da aikace-aikacen da suka gabata, ana sa ran haɗaɗɗen nunin nuni a cikin litattafan rubutu don ciyar da masana'anta 'm ƙarfin samar da AMOLED. zuwa wani mataki.

Mini LED da QD-OLED za su zama madaidaicin madadin zuwa farin OLED

Ana sa ran gasa tsakanin fasahar nunin zai yi zafi a cikin babban kasuwar TV a cikin 2021. Musamman, Mini LED backlighting yana ba wa LCD TV damar samun iko mafi kyau akan wuraren haskensu na baya don haka zurfin nunin nuni idan aka kwatanta da na yau da kullun na TV. Shugaban kasuwa Samsung jagoran kasuwa, LCD TVs tare da Mini LED backlighting suna gasa tare da fararen takwarorinsu na OLED yayin da suke ba da bayanai dalla-dalla da wasan kwaikwayon. Bugu da ƙari, idan aka ba da ingantaccen ƙimar su, Mini LED ana tsammanin zai fito azaman madadin ƙarfi ga farin OLED azaman fasahar nuni. A gefe guda, Samsung Nuni (SDC) yana yin caca akan sabuwar fasahar QD OLED a matsayin maƙasudin bambancin fasaha daga masu fafatawa, yayin da SDC ke kawo ƙarshen ayyukan masana'anta na LCD. SDC za ta duba don saita sabon ma'aunin gwal a cikin bayanan TV tare da fasahar QD OLED, wanda ya fi farin OLED dangane da jikewar launi. TrendForce yana tsammanin babban kasuwar TV don nuna sabon yanki mai fa'ida a cikin 2H21.

Babban marufi zai ci gaba da tururi gaba a HPC da AiP

Haɓaka fasahar marufi na ci gaba bai ragu ba a wannan shekara duk da tasirin cutar ta COVID-19. Kamar yadda masana'antun daban-daban ke fitar da kwakwalwan kwamfuta na HPC da samfuran AiP (antenna a cikin fakiti), kamfanonin semiconductor kamar TSMC, Intel, ASE, da Amkor suna ɗokin shiga cikin masana'antar fakitin ci gaba kuma. Dangane da marufi na guntu na HPC, saboda karuwar buƙatun waɗannan kwakwalwan kwamfuta akan yawan adadin gubar I/O, buƙatar masu shiga tsakani, waɗanda ake amfani da su a cikin marufi, ya ƙaru daidai daidai. TSMC da Intel kowannensu ya fito da sabbin kayan gine-ginen marufi na guntu, alamar masana'anta na 3D da Hybrid Bonding, bi da bi, yayin da a hankali suke haɓaka fasahohin marufi na ƙarni na uku (CoWoS don TSMC da EMIB na Intel), zuwa fasahar CoWoS na ƙarni na huɗu da Co-EMIB. . A cikin 2021, kafuwar biyu za su nemi amfana daga babban ƙarshen 2.5D da buƙatun buƙatun guntu 3D. Dangane da marufi na AiP, bayan Qualcomm ya fito da samfuran QTM na farko a cikin 2018, MediaTek da Apple daga baya sun haɗu tare da kamfanoni OSAT masu alaƙa, gami da ASE da Amkor. Ta hanyar waɗannan haɗin gwiwar, MediaTek da Apple sun yi fatan yin kan gaba a cikin R&D na fakitin guntu na yau da kullun, wanda fasaha ce mai ƙarancin farashi. Ana sa ran AiP zai ga haɗin kai a hankali a cikin 5G mmWave na'urorin farawa a cikin 2021. Ta hanyar sadarwar 5G da buƙatar haɗin yanar gizo, ana sa ran na'urorin AiP za su fara isa kasuwar wayoyin hannu sannan daga bisani kasuwannin motoci da na kwamfutar hannu.

Chipmakers za su bi hannun jari a cikin kasuwar AIoT ta hanyar haɓaka dabarun faɗaɗawa

Tare da saurin haɓakar IoT, 5G, AI, da ƙididdigar girgije/baki, dabarun masu yin chipmakers sun samo asali daga samfuran guda ɗaya, zuwa jeri na samfur, kuma a ƙarshe zuwa mafita na samfur, ta haka ne ke haifar da cikakkiyar yanayin yanayin guntu. Duban ci gaban manyan masu yin na'ura a cikin 'yan shekarun nan ta hanyar hangen nesa mai zurfi, ci gaba da haɗin gwiwar waɗannan kamfanoni a tsaye ya haifar da masana'antar oligopolistic, wanda gasa na gida ya fi tsanani fiye da kowane lokaci. Bugu da ƙari kuma, kamar yadda tallace-tallace na 5G ke haifar da buƙatun aikace-aikacen daban-daban don lokuta daban-daban na amfani, masu yin chipmakers yanzu suna ba da cikakkiyar mafita a tsaye, kama daga ƙirar guntu zuwa haɗin haɗin software / hardware, don mayar da martani ga ɗimbin damar kasuwanci da ci gaban AIoT ya haifar. masana'antu. A gefe guda kuma, masu yin guntu waɗanda ba su iya sanya kansu cikin lokaci bisa ga buƙatun kasuwa za su iya fuskantar haɗarin wuce gona da iri kan kasuwa guda.

Matrix Micro LED TVs masu aiki za su yi babban tsammaninsu na halarta a cikin kasuwar kayan lantarki

Sakin babban nunin Micro LED na Samsung, LG, Sony, da Lumens a cikin 'yan shekarun nan ya nuna farkon haɗin Micro LED a cikin babban nunin nuni. Kamar yadda aikace-aikacen Micro LED a cikin manyan nunin nunin hankali a hankali, Samsung ana tsammanin zai zama na farko a cikin masana'antar don sakin matrix Micro LED TVs, don haka ciminti shekara 2021 a matsayin shekarar farko ta haɗin Micro LED a cikin TVs. Matrix mai aiki yana ba da adireshi pixels ta hanyar amfani da jirgin baya na gilashin TFT, kuma tun da ƙirar IC na matrix mai aiki abu ne mai sauƙi, don haka wannan makircin magana yana buƙatar ƙaramin adadin kwatance. Musamman, direban matrix ICs yana buƙatar aikin PWM da masu sauya MOSFET don daidaita abubuwan da ke tuƙi na yanzu na Micro LED, yana buƙatar sabon tsari na R&D mai matuƙar tsada don irin waɗannan ICs. Don haka, ga masana'antun Micro LED, manyan ƙalubalen su a wannan lokacin wajen tura Micro LED zuwa kasuwar na'urori na ƙarshe sun dogara da fasaha da farashi.


Lokacin aikawa: Janairu-05-2021

Aiko mana da sakon ku:

Rubuta saƙonka a nan kuma ka aika da shi a gare mu